IAOMT tana godiya da damar da aka ba ku don taimaka muku tare da nemo bayanan da kuke buƙata game da likitan haƙoran halitta. Danna tambayar da ke ƙasa don ganin amsar IAOMT:

Shin IAOMT zai iya ba ni shawarar likita / haƙori?

A'a. IAOMT kungiya ce mai zaman kanta, sabili da haka, baza mu iya ba likitan hakori da likita shawara ga marasa lafiya ba. Dole ne mu ba marasa lafiya shawara su tattauna duk wata bukata ta kiwon lafiya tare da kwararren mai lasisi. Don zama mafi takamaiman bayani, ya kamata ku tattauna buƙatun kula da lafiyarku na baki tare da likitan haƙori.

Don sake maimaitawa, duk wani bayanin da aka bayar akan wannan rukunin yanar gizon ba'a nufin azaman shawarar likita / haƙori kuma bai kamata a fassara shi haka ba. Hakanan, bai kamata ku rubuta ko kiran IAOMT don neman likitan hakori / likita ba. Idan kana neman shawarar likita, da fatan za a tuntuɓi ƙwararren masanin kiwon lafiya. Ka tuna cewa dole ne koyaushe kayi amfani da hankalinka mafi kyau yayin amfani da sabis na kowane likita.

Shin duk likitocin IAOMT suna ba da sabis iri ɗaya kuma suna yin hanya ɗaya?

A'a. IAOMT tana ba da kayan ilimi ga ƙwararru, ta hanyar gidan yanar gizon mu da kayan membobin mu (waɗanda suka haɗa da shirye-shiryen ilimantarwa iri-iri). Duk da yake muna ba da waɗannan shirye-shiryen ilimin da albarkatun ga membobinmu, kowane memba na IAOMT na musamman ne game da abin da ake amfani da albarkatun ilimi da kuma yadda ake aiwatar da ayyukan da ke haɗe da likitan ilimin hakora da waɗannan albarkatun. Abin da wannan ke nufi shi ne cewa matakin ilimi da takamaiman ayyuka suna dogaro ne da likitan haƙori.

IAOMT ba ta wakilci game da inganci ko girman aikin likita ko likitan hakori, ko kuma game da yadda mamba ke bin ƙa'idodin da ayyukan da IAOMT ya koyar. Mai haƙuri dole ne yayi amfani da mafi kyawun tunaninsu bayan tattaunawa mai kyau tare da malamin lafiyar su game da kulawar da za'a bayar.

Waɗanne shirye-shiryen ilimantarwa ne IAOMT ke bayarwa ga membobinsu?

Dukkanin likitocin hakora membobin IAOMT ana ba su dama don ci gaba da ilimin ilimin hakora ta hanyar shiga bita, ilmantarwa kan layi, taro, da takaddun shaida. Wadannan ayyukan ana ba da rahoton su ne game da bayanin mai aikatawa a cikin mu Bincika likitan hakori / Likita. Lura cewa likitocin hakora waɗanda aka tabbatar da SMART sun sami ilimi a cikin cirewar haɗuwa wanda ya haɗa da koyo game da aikace-aikacen tsauraran matakan tsaro, gami da amfani da takamaiman kayan aiki. A matsayin wani misali, likitocin hakora wadanda suka sami Tabbatarwa daga IAOMT an gwada su a cikin cikakken aikin ilimin ilimin hakora, gami da raka'a kan Cire Lafiya na Ciwon Amalgam, Biocompatibility, Tsananin Karfe Detoxification, Fluoride Harms, Biological Periodontal Therapy, da Root Canal Hazards. Abokai sun sami Yarda da ƙarin awa 500 na daraja a cikin bincike, ilimi, da / ko sabis. Masters sun sami Tabbatarwa, Zumunci, da ƙarin awanni 500 na daraja a cikin bincike, ilimi, da / ko sabis.

A ina zan iya ƙarin koyo game da likitan hakori?

IAOMT yana da wadatattun kayan taimako game da likitan hakori. Wadannan sun hada da masu zuwa:

Toari da kayan da ke sama, waɗanda ke wakiltar abubuwan da muke da su na yau da kullun da kuma shahararrun albarkatu, mun kuma tattara abubuwa game da likitan hakori. Don samun damar waɗannan labaran, zaɓi zaɓi daga waɗannan rukunoni masu zuwa:

A ina zan iya ƙarin koyo game da Fasaha na Cire Kayan Masarufin Amalgam (SMART)

IAOMT yana ba da shawarar marasa lafiya su fara ta ziyartar su www.karafiya.com da kuma koyo daga kayan da aka gabatar a wurin. Hakanan, zaku iya latsa nan don karanta yarjejeniya ta Safe Mercury Amalgam na Fasaha (SMART) tare da nassoshin kimiyya.

Shin IAOMT yana da wasu albarkatu game da ciki da amalgam mercury?

Saboda sakewar mercury, IAOMT ya ba da shawarar cewa gogewa, sanyawa, cirewa, ko duk wani cikas na cika amalgam amalgam ba za a gudanar da shi a kan marasa lafiya masu juna biyu ko masu shayarwa ba kuma bai kamata ma'aikatan hakora masu ciki ko masu shayarwa su yi su ba.

Don ƙarin bayani game da haƙori na hakori da ciki, duba labarai masu zuwa:

A ina zan iya koya game da takamaiman fannonin fluoride?
A ina zan iya ƙarin koyo game da takamaiman ɓangarorin abubuwan cikawa da / ko bisphenol A (BPA)?

IAOMT yana da albarkatun taimako da yawa masu alaƙa da abubuwan cike cike. Wadannan sun hada da masu zuwa:

Baya ga kayan da ke sama, waɗanda ke wakiltar abubuwan da muke da su na yau da kullun da shahararrun albarkatu, mun kuma tattara abubuwa game da abubuwan cikewa, waɗanda zaku iya samun damar ta latsa mahaɗin nan:

A ina zan iya ƙarin koyo game da takamaiman ɓangarorin cututtukan lokaci (gum)?

IAOMT yana kan aikin tattara albarkatu masu alaƙa da amfani da zamani kuma a halin yanzu bashi da matsayin hukuma akan wannan batun. A halin yanzu, muna ba da shawarar mai zuwa:

Ari, mun kuma tattara labarai game da kayan zamani, waɗanda za ku iya samun damar ta danna mahaɗin nan:

A ina zan iya ƙarin koyo game da takamaiman ɓangarorin tushen magudanan ruwa / endodontics?

IAOMT yana kan aiwatar da tattara albarkatu masu alaƙa da ƙirar ƙira da tushen jijiyoyi kuma a halin yanzu ba shi da matsayi na hukuma kan wannan batun. A halin yanzu, muna ba da shawarar mai zuwa:

Allyari, mun kuma tattara abubuwa game da endodontics, waɗanda za ku iya samun damar ta danna mahaɗin nan:

A ina zan iya ƙarin koyo game da takamaiman al'amurran kasusuwa na kasusuwa osteonecrosis / kashin kasusuwa?

IAOMT yana kan aiwatar da tattara albarkatu masu alaƙa da ƙashin ƙashi na osteonecrosis (cavitations na ƙashin ƙugu). A halin yanzu, muna ba da shawarar mai zuwa:

Bugu da ƙari, mun kuma tattara abubuwa game da ƙashin ƙashin ƙugu na osteonecrosis (cavitations na ƙashin ƙugu), wanda zaku iya samun damar ta latsa mahaɗin nan:

A ina zan iya ƙarin koyo game da IAOMT?

Da fatan za a yi amfani da wannan rukunin yanar gizon, saboda duk shafukanmu suna da bayanai masu amfani! Idan kuna son ƙarin koyo game da IAOMT a matsayin ƙungiya, muna ba da shawarar farawa da waɗannan shafukan:

( Shugaban Hukumar )

Dokta Jack Kall, DMD, FAGD, MIAOMT, ɗan'uwa ne na Kwalejin Janar Dentistry kuma tsohon shugaban sashen Kentucky. Shi Babban Jagora ne na Kwalejin Kasa da Kasa na Magungunan Oral da Toxicology (IAOMT) kuma tun 1996 ya zama Shugaban Hukumar Gudanarwa. Hakanan yana aiki a Hukumar Kula da Lafiya ta Bioregulatory Medical Institute (BRMI). Shi memba ne na Cibiyar Nazarin Magungunan Ayyuka da Cibiyar Nazarin Lafiya ta Baka ta Amirka.