Tarihin IAOMT

A cikin 1984, likitocin hakora goma sha ɗaya, likita da lauya suna tattaunawa game da taron karawa juna sani da suka shiga yanzu game da haɗarin mercury daga abubuwan cikewar amalgam. Sun yarda cewa batun yana da ban tsoro. Sun kuma yarda cewa taron, duk da cewa ya daɗe akan wasan wuta, gajere ne akan ilimin kimiyya, kuma idan da gaske akwai matsala game da haƙori na haƙori, ya kamata shaidar ta kasance a cikin littattafan kimiyya.

Tarihin IAOMT, Masu kafa 1984, likitocin hakora

1984 ta kasance shekara mai mahimmanci a tarihin IAOMT saboda shine shekarar da waɗannan masu kirkirar suka fara ƙungiyarmu!

Wadanda suka samo asali 1984:

Hagu zuwa Dama:

  • Robert Lee, DDS (Mutuwa)
  • Terry Taylor, DDS
  • Joe Carroll, DDS (Mutuwa)
  • David Regani, DDS
  • Harold Utt, DDS (Mutuwa)
  • Bill Doyle, YI
  • Haruna Rynd, Esq
  • Mike Pawk, DDS (Mutuwa)
  • Jerry Timm, DDS
  • Don Barber, DDS (Mutuwa)
  • Mike Ziff, DDS, (Mutuwa)
  • Ron Dressler, DDS
  • Murray Vimy, DDS

Ci gaba da sauri ta hanyar tarihin IAOMT zuwa yanzu: Shekaru uku bayan haka, Cibiyar Nazarin Magungunan Magunguna ta Duniya da Toxicology ta haɓaka zuwa membobi sama da 1,400 a Arewacin Amurka kuma yanzu tana da membobi a cikin ƙasashe ashirin da huɗu!

Shekarun sun kasance suna da amfani sosai, kamar yadda kwalejin da membobinta suka yi tarihinta da inganta ta binciken da ya tabbatar ba tare da wata shakku ba cewa amalgam na hakori shine tushen fitowar mercury mai haɗari da haɗari ga lafiya.

tambarin iaomt 1920x1080

IAOMT ta ɗauki jagoranci wajen ilimantar da likitocin haƙori da ƙwararrun masanan a ciki haɗarin cikewar mercury, amintaccen cire amalgam, Da kuma tsabtace mercury. Hakanan ya jagoranci hanyar haɓaka ƙarin hanyoyin haɓaka hanyoyin haɗi a wasu fannonin likitan haƙori, gami da fluoride, endodontics, periodontics, da rigakafin cututtuka. Duk wannan yayin riƙe taken, “Nuna mini ilimin kimiyya!”

NUNA MIN KIMIYYA

Latsa ƙasa don kallon ɗan gajeren bidiyo game da tarihin Cibiyar Kwalejin Internationalasa ta Duniya ta Magungunan Magunguna da Toxicology (IAOMT) - tushen ilimin kimiyya, ƙungiyar haƙori na ƙirar halitta.

Raba wannan labarin a kafofin sada zumunta